Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  Hot MusicsHot Musics  Xem BóiXem Bói  
Latest topics
» Louis Vuitton
lieu co tinh yeu dep ko? EmptyThu Aug 04, 2011 10:07 am by Khách viếng thăm

» vitamin fish oil
lieu co tinh yeu dep ko? EmptyWed Aug 03, 2011 8:08 pm by Khách viếng thăm

» High-fidelity simulator can help stroke patients drive again
lieu co tinh yeu dep ko? EmptyWed Aug 03, 2011 7:23 pm by Khách viếng thăm

» Прикольные форумы
lieu co tinh yeu dep ko? EmptyWed Aug 03, 2011 6:17 pm by Khách viếng thăm

» Practically as cut-price as files
lieu co tinh yeu dep ko? EmptyWed Aug 03, 2011 6:02 pm by Khách viếng thăm

» Flea Medicine One Dose
lieu co tinh yeu dep ko? EmptyTue Aug 02, 2011 6:07 am by Khách viếng thăm

» benefits of taking fish oil pills
lieu co tinh yeu dep ko? EmptyTue Aug 02, 2011 3:11 am by Khách viếng thăm

» Прикольные форумы
lieu co tinh yeu dep ko? EmptyMon Aug 01, 2011 9:30 am by Khách viếng thăm

» найти гинеколога
lieu co tinh yeu dep ko? EmptySun Jul 31, 2011 11:18 pm by Khách viếng thăm

» When the first Whirlpool Duet album was released in December 2001 came as a surprise to the public
lieu co tinh yeu dep ko? EmptySun Jul 31, 2011 3:52 pm by Khách viếng thăm

» Прикольные форумы
lieu co tinh yeu dep ko? EmptySun Jul 31, 2011 9:44 am by Khách viếng thăm

» Institute Of Medicine Marijuana
lieu co tinh yeu dep ko? EmptySat Jul 30, 2011 4:45 am by Khách viếng thăm

Guests Visited !

lieu co tinh yeu dep ko?

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
phongvan_vt2000

Nam

lieu co tinh yeu dep ko? Empty
Bài gửiTiêu đề: lieu co tinh yeu dep ko?   lieu co tinh yeu dep ko? EmptyThu Oct 29, 2009 11:30 am

Tình yêu bao giờ cũng đẹp! Có thể ai đó cho rằng tôi may mắn, đang hạnh phúc với nửa của mình nên mới dám trả lời “hùng hồn” như vậy. Có thể! Nhưng với những gì tôi biết, tôi gặp và cuộc sống quanh mình làm tôi tin vào điều đó.

Vẫn có những mối tình kéo dài 8, 9 hay nhiều hơn 10 năm trời và kết thúc bằng một cuộc đám cưới của cô dâu và… một chú rể khác. Cũng có những đôi trai gái yêu thương nhau hết mực nhưng không lấy được nhau vì gia đình ngăn cấm, vì công việc không gần nhau hoặc vì nhiều lý do khác. Cũng có những người chạy theo mục đích rất thực dụng của mình để yêu, cưới một người mình không thích vì để có một công việc tốt, một cuộc sống thanh nhàn…

Đó là thực tế ngồn ngộn của cuộc sống xã hội mà ai cũng có thể dễ dàng bắt gặp. Nhưng tại sao lại dựa vào đó để nói rằng tình yêu không còn đẹp? Cái không đẹp chính là những suy nghĩ thực dụng và tư tưởng của con người chứ không phải là tình yêu.

Tình yêu - có muôn vàn định nghĩa về nó với những góc nhìn khác nhau. Không ai tìm được cho nó một định nghĩa hoàn hảo nhất được, vì hàng tỉ người trên thế giới sẽ có hàng tỉ cách yêu. Nhưng tình yêu sẽ không là tình yêu nếu nó thiếu sự chân thành và sự tình nguyện sống cho nhau, thiếu sự đồng điệu, muốn sẻ chia gắn kết giữa hai tâm hồn.

Khi yêu, ta sống cho người mình yêu trước khi sống cho mình, vì vậy đã là một tình yêu đích thực sẽ không có chỗ cho thực dụng chen chân vào. Trong thực tế, sẽ có rất nhiều sự đổ vỡ của tình yêu nhưng mọi người hay xem lại, đó là sự đổ vỡ của lòng người hay sự đổ vỡ của tình yêu?

Tình yêu không bao giờ có lỗi, lỗi là ở chính chúng ta. Vì vậy đừng hỏi tình yêu còn đẹp hay không mà hãy hỏi chính chúng ta: chúng ta có còn biết yêu chân thành nữa hay không?[/color][/center]
mylinhtinhyeucuatoi

Nữ

lieu co tinh yeu dep ko? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: lieu co tinh yeu dep ko?   lieu co tinh yeu dep ko? EmptyFri Nov 27, 2009 8:16 pm

wooooooooo .

lieu co tinh yeu dep ko?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Châu Tinh Trì toàn tập - US lồng tiếng
» qua tang tinh yeu
» tinh la vay sao_vboys
» nhac phim tinh co_nhutuan
» Tinh Nguoi Xa Xu - Truong Vu & Phi Nhung